MATE Desktop Environment - en to cy translation catalogue (436 entries)

en: 
    ... Too many errors to display ...
cy: 
    ... Gormod o wallau i'w dangos ...

en:  (another copy)
cy: (copi arall)

en:  (copy)
cy: (copi)

en:  (invalid Unicode)
cy:  (Unicode annilys)

en:  - Browse and monitor logs
cy:  - Pori a monitro logiau

en:  - Look up words in dictionaries
cy:  - Chwilio am eiriau mewn geiriaduron

en: "%s" in %s
cy: "%s" mewn %s

en: %d lines (%s) - %s
cy: %d llinell (%s) - %s

en: %s (another copy)%s
cy: %s (copi arall)%s

en: %s (copy)%s
cy: %s (copi)%s

en: %s - Dictionary
cy: %s - Geiriadur

en: (stopped)
cy: (stopiwyd)

en: - the MATE Search Tool
cy: - teclyn chwilio MATE

en: A definition found | %d definitions found
cy[0]: %d diffiniad wedi'i ganfod
cy[1]: %d ddiffiniad wedi'u canfod
cy[2]: %d diffiniad wedi'u canfod
cy[3]: %d diffiniad wedi'u canfod

en: A locate database has probably not been created.
cy: Mae'n debyg nad yw'r gronfa 'locate' wedi ei chreu.

en: A system log viewer for MATE.
cy: Gwelydd cofnodion system ar gyfer MATE.

en: A_vailable options:
cy: Dewisiadau a_r gael:

en: Add Dictionary Source
cy: Ychwanegu Ffynhonnell Geiriadur

en: Add a new dictionary source
cy: Ychwanegu ffynhonnell geiriadur newydd

en: Add new filter
cy: Ychwanegu hidlydd newydd

en: Add search option
cy: Ychwanegu dewis chwilio

en: Another search is in progress
cy: Mae chwiliad arall ar waith

en: Application does not accept documents on command line
cy: Nid yw'r rhaglen yn derbyn dogfennau ar y llinell orchymyn

en: Are you sure you want to open %d document? | Are you sure you want to open %d documents?
cy[0]: Ydych yn siŵr eich bod am agor %d ddogfen?
cy[1]: Ydych yn siŵr eich bod am agor %d ddogfen?
cy[2]: Ydych yn siŵr eich bod am agor %d dogfen?
cy[3]: Ydych yn siŵr eich bod am agor %d dogfen?

en: Are you sure you want to open %d folder? | Are you sure you want to open %d folders?
cy[0]: Ydych yn siŵr eich bod am agor %d plygell?
cy[1]: Ydych yn siŵr eich bod am agor %d blygell?
cy[2]: Ydych yn siŵr eich bod am agor %d plygell?
cy[3]: Ydych yn siŵr eich bod am agor %d plygell?

en: Automatically start a search
cy: Dechrau chwilio'n awtomatig

en: Available
cy: Ar gael

en: Available options
cy: Dewisiadau ar gael

en: Background:
cy: Cefndir:

en: Bad command '%s'
cy: Gorchymyn gwael '%s'

en: Bad parameters for command '%s'
cy: Paramedrau gwael ar gyfer y gorchymyn '%s'

en: Bigger text size
cy: Tyfu maint y testun

en: Border Effect
cy: Effaith Border

en: Browse
cy: Pori

en: Calculating percentage bars...
cy: Wrthi'n cyfrifio'r barrau canran...

en: Cannot create pixbuf image!
cy: Methu creu delwedd picsfap!

en: Cannot scan location "%s"
cy: Methu sganio'r lleoliad "%s"

en: Character set conversion failed for "%s"
cy: Methodd trosiad set nodau "%s"

en: Check word definitions and spellings in an online dictionary
cy: Chwilio am ddiffiniadau geiriau a'u sillafiad mewn geiriadur ar-lein

en: Cl_ear
cy: C_lirio

en: Clear definition
cy: Clirio diffiniad

en: Clear the definitions found
cy: Clirio'r diffiniadau a ganfuwyd

en: Clear the text of the definition
cy: Clirio testun y diffiniad

en: Click to add the selected available search option.
cy: Cliciwch i ychwanegu'r opsiwn chwilio ddewiswyd.

en: Click to close "Search for Files".
cy: Cliciwch i gau "Chwilio am Ffeiliau".

en: Click to display the help manual.
cy: Cliciwch i ddangos y llawlyfr cymorth.

en: Click to expand or collapse the list of available options.
cy: Cliciwch i ehangu neu gyfyngu rhestr yr opsiynau sydd ar gael.

en: Click to perform a search.
cy: Cliciwch i ddechrau chwiliad.

en: Click to remove the "%s" search option.
cy: Cliciwch i dynnu'r opsiwn chwilio "%s".

en: Click to stop a search.
cy: Cliciwch i ddiweddu chwiliad.

en: Click to view the dictionary window
cy: Cliciwch i weld ffenestr y geiriadur

en: Client Name
cy: Enw Cleient

en: Close this log
cy: Cau'r log

en: Connect to Server
cy: Cysylltu â gweinydd

en: Connection failed to the dictionary server at %s:%d
cy: Cysylltiad wedi methu â'r gweinydd geiriadur yn %s:%d

en: Contains the _text
cy: Yn cynnwys y _testun

en: Contents
cy: Cynnwys

en: Context
cy: Cyd-destun

en: Copy the selection
cy: Torri'r dewisiad

en: Could not delete "%s".
cy: Methwyd a dileu "%s".

en: Could not move "%s" to the Trash
cy: Methu symud "%s" i'r bin sbwriel

en: Could not move "%s" to trash.
cy: Methwyd symud y ddogfen "%s" i'r sbwriel.

en: Could not move file to the Trash
cy: Methu symud ffeil i'r bin sbwriel

en: Could not open document "%s".
cy: Methwyd agor y ddogfen "%s".

en: Could not open folder "%s".
cy: Methwyd agor y blygell "%s".

en: Could not open help document.
cy: Methwyd agor y ddogfen cymorth.

en: Could not save "%s" document to "%s".
cy: Methwyd cadw'r ddogfen "%s" i "%s".

en: Could not save document.
cy: Methwyd cadw'r ddogfen.

en: Custom Location
cy: Lleoliad addasedig

en: Database
cy: Cronfa ddata

en: Database to use
cy: Cronfa ddata i'w defnyddio

en: Date Modified
cy: Dyddiad Addaswyd

en: Date modified more than
cy: Dyddiad addasu yn fwy na

en: Default Dictionary Server
cy: Gweinydd Geiriadur Rhagosodedig

en: Default Window Height
cy: Uchder Rhagosodedig Ffenestr

en: Default Window Maximized
cy: Ffenestr Ragosodedig wedi'i Mwyhau

en: Default Window Width
cy: Lled ffenestr rhagosodedig

en: Definition for '%s'
      From '%s':
    
    %s
cy: Diffiniad '%s'
      O'r ffynhonnell '%s':
    
    %s

en: Deleting "%s" failed: %s.
cy: Methwyd dileu "%s": %s

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Details: %s
cy: Manylion: %s

en: Device
cy: Dyfais

en: Dictionaries
cy: Geiriaduron

en: Dictionary
cy: Geiriadur

en: Dictionary Preferences
cy: Hoffterau Geiriadur

en: Dictionary entry
cy: Cofnod geiriadur

en: Dictionary source '%s' has invalid transport '%s'
cy: Mae i'r ffynhonnell geiriadur '%s' gludiant annilys '%s'

en: Dictionary source does not have name
cy: Does dim enw i'r ffynhonnell geiriadur

en: Dictionary source to use
cy: Ffynhonnell geiriadur i'w defnyddio

en: Dictionary sources found
cy: Ffynonellau geiriadur wedi'u canfod

en: Disable Quick Search
cy: Analluogi chwilio cyflym

en: Disable Quick Search Second Scan
cy: Analluogi ail sgan chwilio cyflym

en: Disable _Quick Search
cy: Analluogi _Chwilio Cyflym

en: Do you want to delete "%s" permanently?
cy: Ydych eisiau dileu "%s" yn barhaol?

en: Edit Dictionary Source
cy: Golygu Ffynhonnell Geiriadur

en: Effect:
cy: Effaith:

en: Effects
cy: Effeithiau

en: Enter a filename or partial filename with or without wildcards.
cy: Rhowch enw ffeil neu enw rhannol ffeil (gallwch ddefnyddio gwylltnodau).

en: Enter a text value for the "%s" search option.
cy: Rhowch werth testun ar gyfer yr opsiwn chwilio "%s".

en: Enter a value in %s for the "%s" search option.
cy: Rhowch werth yn %s ar gyfer yr opsiwn chwilio "%s".

en: Entry changed called for a non entry option!
cy: Galwai'r cofnod newidiwyd am ddewisiad di-gofnod!

en: Error parsing the search command.
cy: Gwall wrth ramadegu'r gorchymyn chwilio.

en: Error running the search command.
cy: Gwall wrth weithredu'r gorchymyn chwilio.

en: Error while looking up definition
cy: Gwall wrth edrych am ddiffiniad

en: Error while looking up the definition of "%s":
    %s
cy: Gwall wrth edrych am ddiffiniad "%s":
    %s

en: Error while matching
cy: Gwall wrth gydweddu

en: Error while reading reply from server:
    %s
cy: Gwall wrth ddarllen ymateb y gweinydd:
    %s

en: Error while retrieving the definition
cy: Gwall wrth estyn diffiniad

en: Error while writing to '%s'
cy: Gwall wrth ysgrifennu at '%s'

en: Error: %s
cy: Gwall: %s

en: FILE
cy: FFEIL

en: FTP (with login)
cy: FTP (angen mewngofnodi)

en: F_ind:
cy: _Canfod:

en: Failed to set process group id of child %d: %s.
cy: Methu gosod ID grŵp proses y plentyn %d: %s.

en: File already exists
cy: Ffeil yn bodoli eisoes

en: File is empty
cy: Mae'r ffeil yn wag

en: File is not a valid .desktop file
cy: Nid yw hon yn ffeil .desktop ddilys

en: Filename
cy: Enw Ffeil

en: Filters
cy: Hidlyddion

en: Find Ne_xt
cy: Canfod _Nesaf

en: Find Pre_vious
cy: Canfod y _Blaenorol

en: Find a word or phrase in the document
cy: Canfod gair neu gymal yn y testun

en: Folder
cy: Plygell

en: Follow symbolic links
cy: Dilyn cysylltau symbolaidd

en: Foreground:
cy: Blaendir:

en: GROUP
cy: GRŴP

en: Go to the first definition
cy: Mynd i'r diffiniad cyntaf

en: Go to the last definition
cy: Mynd i'r diffiniad olaf

en: Go to the next definition
cy: Mynd i'r diffiniad nesaf

en: Go to the previous definition
cy: Mynd i'r diffiniad blaenorol

en: Grab a window instead of the entire screen
cy: Cipio'r ffenest yn hytrach na'r sgrin gyfan

en: H_ostname:
cy: Enw _Gwesteiwr:

en: Height of the main window in pixels
cy: Uchder y brif ffenestr, mewn picseli

en: Hide
cy: Cuddio

en: Hostname
cy: Enw Gwesteiwr

en: If you replace an existing file, its contents will be overwritten.
cy: Os ydych yn trosysgrifo ffeil sy'n bodoli, fe fydd ei gynnwys yn cael ei ddileu.

en: Impossible to open the file %s
cy: Amhosibl agor y ffeil %s

en: Include Border
cy: Cynnwys Border

en: Include the window border with the screenshot
cy: Cynnwys border y ffenest yn rhan o'r sgrînlun.

en: Include the window manager border along with the screenshot
cy: Cynnwys border y rheolwr ffenestri fel rhan o'r sgrînlun

en: Invalid database '%s'
cy: Cronfa ddata annilys '%s'

en: Invalid option passed to sortby command line argument.
cy: Pasiwyd dewisiad annilys i sort gan ymresymiad llinell orchymyn.

en: Invalid strategy '%s'
cy: Strategaeth annilys '%s'

en: Invalid transport type '%d'
cy: Math cludiant annilys '%d'

en: List View
cy: Golwg rhestr

en: Loading...
cy: Wrthi'n llwytho...

en: Local Only
cy: Lleol yn Unig

en: Locate documents and folders on this computer by name or content
cy: Lleoli dogfennau a phlygellau ar y cyfrifiadur hwn wrth eu henw neu eu cynnwys

en: Log Viewer
cy: Gwelydd Logiau

en: Log file to open up on startup
cy: Ffeil gofnod i'w hagor wrth gychwyn

en: Log files to open up on startup
cy: Ffeil log i'w hagor wrth gychwyn

en: Look _up:
cy: _Chwlio am:

en: Look in folder
cy: Edrych yn y blygell

en: Look up words in dictionaries
cy: Chwilio am y geiriau yn y geiriaduron

en: Lookup failed for host '%s': %s
cy: Methu am-edrych y gwesteiwr '%s': %s

en: Lookup failed for host '%s': host not found
cy: Methwyd wrth chwilio am westeiwr '%s': heb ganfod gwesteiwr

en: Lookup failed for hostname '%s': no suitable resources found
cy: Methwyd wrth chwilio am enw gwesteiwr '%s': heb ganfod adnoddau addas

en: MATE Search Tool
cy: Teclyn chwilio MATE

en: Mo_ve to Trash
cy: _Symud i'r Sbwriel

en: Moving "%s" failed: %s.
cy: Methwyd symud "%s": %s

en: Na_me does not contain
cy: _Nid yw'r enw yn cynnwys

en: Name
cy: Enw

en: Name contains
cy: Enw yn cynnwys

en: Name matches regular e_xpression
cy: Ffeil yn cydweddu â mynegiad _rheolaidd

en: New look up
cy: Chwilio o'r newydd

en: No '%s' group found inside the dictionary source definition
cy: Dim grŵp '%s' wedi'i ganfod o fewn y diffiniad ffynhonnell geiriadur

en: No Files Found
cy: Ni chanfuwyd unrhyw ffeiliau

en: No connection to the dictionary server at '%s:%d'
cy: Dim cysylltiad â'r gweinydd geiriadur yn '%s:%d'

en: No context available for source '%s'
cy: Dim cyd-destun ar gael ar gyfer y ffynhonnell '%s'

en: No databases found on dictionary server at '%s'
cy: Dim cronfeydd data wedi'u canfod ar y gweinydd geiriadur yn '%s'

en: No definitions found
cy: Ni chanfuwyd unrhyw ddiffiniadau

en: No definitions found for '%s'
cy: Dim diffiniadau wedi'u canfod ar gyfer '%s'

en: No dictionary source available with name '%s'
cy: Dim ffynhonnell geiriadur ar gael â'r enw '%s'

en: No files found
cy: Ni chanfuwyd unrhyw ffeiliau

en: No hostname defined for the dictionary server
cy: Dim enw gwesteiwr wedi'i ddiffinio ar gyfer y gweinydd geiriadur

en: No strategies found on dictionary server at '%s'
cy: Dim strategaethau wedi'u canfod ar y gweinydd geiriadur yn '%s'

en: None
cy: Dim

en: Normal text size
cy: Maint testun arferol

en: Not found
cy: Heb ei ganfod

en: Open Log
cy: Agor cofnod

en: Open a log from file
cy: Agor log o'r ffeil

en: Open the help contents for the log viewer
cy: Agor cynnwys cymorth y gwelydd logiau

en: Open with %s
cy: Agor gyda %s

en: Optional information:
cy: Gwybodaeth ddewisol:

en: Owned by _group
cy: Yn berchen i _grŵp

en: Owned by _user
cy: Yn berchen i _ddefnyddiwr

en: Owner is unrecognized
cy: Heb berchennog adnabyddedig

en: PATTERN
cy: PATRWM

en: Paths
cy: Llwybrau

en: Please enter a name and try again.
cy: Rhowch enw a cheisiwch eto.

en: Please wait until the current search ends.
cy: Arhoswch tan fod y chwiliad presennol yn gorffen.

en: Port
cy: Porth

en: Preferences
cy: Hoffterau

en: Print
cy: Argraffu

en: Print definition
cy: Argraffu diffiniad

en: Print result to the console
cy: Printio'r canlyniad ar y consol

en: Print the definitions found
cy: Argraffu'r diffiniadau a ganfuwyd

en: Print the text of the definition
cy: Argraffu testun y diffiniad

en: Print this document
cy: Argraffu'r ddogfen hon

en: Public FTP
cy: FTP cyhoeddus

en: Quick Search Excluded Paths
cy: Chwilio cyflym - llwybrau wedi'u heithrio

en: Quick Search Second Scan Excluded Paths
cy: Chwilio cyflym - llwybrau wedi'u heithrio o'r ail sgan

en: Quit the log viewer
cy: Gadael y gwelydd logiau

en: Ready
cy: Barod

en: Remove "%s"
cy: Tynnu "%s"

en: Remove "%s"?
cy: Tynnu "%s"?

en: Remove the currently selected dictionary source
cy: Tynnu'r ffynhonnell geiriadur sydd wedi'i ddewis ar hyn o bryd

en: Rescan your home folder?
cy: Ailsganio eich plygell gartref?

en: S_earch results:
cy: Canlyniadau c_hwilio:

en: S_ize at least
cy: Ma_int o leiaf

en: Save Screenshot
cy: Cadw Sgrînlun

en: Save Search Results As...
cy: Cadw Canlyniadau Chwiliad Fel...

en: Save a Copy
cy: Cadw Copi

en: Save definition
cy: Cadw diffiniad

en: Save images of your desktop or individual windows
cy: Cadw delweddau o'r bwrdd gwaith neu o ffenestri unigol

en: Save in _folder:
cy: Cadw mewn _plygell:

en: Save the definitions found
cy: Cadw'r diffiniadau a ganfuwyd

en: Save the text of the definition to a file
cy: Cadw testun y diffiniad at ffeil

en: Saving file...
cy: Wrthi'n cadw'r ffeil...

en: Scan
cy: Sganio

en: Scan Folder
cy: Sganio plygell

en: Scan Remote Folder
cy: Sganio plygell bell

en: Scan _Filesystem
cy: Sganio'r _System Ffeil

en: Scan a folder
cy: Sganio plygell

en: Scan a remote folder
cy: Sganio plygell bell

en: Scan home folder
cy: Sganio'r blygell gartref

en: Scanning...
cy: Wrthi'n sganio...

en: Screenshot directory
cy: Cyfeiriadur sgrînlun

en: Screenshot.png
cy: Sgrînlun.png

en: Search Result Columns Order
cy: Trefn colofnau canlyniadau chwilio

en: Search for Files
cy: Chwilio am ffeiliau

en: Search history
cy: Hanes chwilio

en: Search paths used by this object
cy: Y llwybrau chwilio ddefnyddir gan y gwrthrych hwn

en: Searching for '%s'...
cy: Chwilio am '%s'...

en: Searching...
cy: Wrthi'n chwilio...

en: Secure WebDAV (HTTPS)
cy: WebDAV Diogel (HTTPS)

en: See mate-dictionary --help for usage
cy: Gweler mate-dictionary --help am ddefnydd y rhaglen

en: Select _All
cy: Dewis _Popeth

en: Select a folder
cy: Dewiswch blygell

en: Select a search option from the drop-down list.
cy: Dewiswch opsiwn chwilio o'r ddewislen gwympo.

en: Select and set the "%s" search option
cy: Dewis a gosod yr opsiwn chwilio "%s"

en: Select more _options
cy: Dewis mwy o _opsiynau

en: Select more options
cy: Dewis mwy o opsiynau

en: Select the "%s" search option
cy: Dewis yr opsiwn chwilio "%s"

en: Select the entire log
cy: Dewis yr holl log

en: Select the folder or device from which you want to begin the search.
cy: Dewiswch y ffolder neu'r ddyfais lle'r hoffech chi ddechrau'r chwiliad.

en: Service _type:
cy: _Math gwasanaeth:

en: Session management options:
cy: Dewisiadau rheoli sesiynau:

en: Set sort order to descending, the default is ascending
cy: Gosod trefnu disgynnol; trefn esgynnol sy'n ragosodedig

en: Set the font used for printing the definitions
cy: Gosod y ffont a ddefnyddir i argraffu'r diffiniadau

en: Set the text of "Look in folder" search option
cy: Gosod testun opsiwn chwilio "Edrych yn y blygell"

en: Set the text of "Name contains" search option
cy: Gosod testun opsiwn chwilio "Enw yn cynnwys"

en: Show Additional Options
cy: Dangos dewisiadau ychwanegol

en: Show Side Pane
cy: Dangos Cwarel Ochr

en: Show Status Bar
cy: Dangos y Bar Statws

en: Show hidden and backup files
cy: Dangos ffeiliau cudd a ffeiliau copi cadw

en: Show more _details
cy: Dangos mwy o _fanylion

en: Show or hide the definition window
cy: Dangos neu guddio'r ffenestr ddiffiniad

en: Show session management options
cy: Dangos dewisiadau rheoli sesiynau

en: Show the about dialog for the log viewer
cy: Dangos deialog 'ynghylch' y gwelydd logiau

en: Show the application's version
cy: Dangos fersiwn y rhaglen

en: Si_ze at most
cy: Maint _hyd at

en: Side _Pane
cy: Cwarel _Ochr

en: Similar words
cy: Geiriau tebyg

en: Size
cy: Maint

en: Size of the font used to display the log
cy: Maint y ffont a ddefnyddir i ddangos y cofnod log

en: Smaller text size
cy: Lleihau maint y testun

en: Sort files by one of the following: name, folder, size, type, or date
cy: Didoli ffeiliau yn ôl un o'r canlynol: enw, plygell, maint, math, neu ddyddiad

en: Source
cy: Ffynhonnell

en: Source Name
cy: Enw Ffynhonnell

en: Sources
cy: Ffynonellau

en: Specifies a list of log files to open up at startup. A default list is created by reading /etc/syslog.conf.
cy: Dewis y ffeil log i'w hagor wrth gychwyn. Mae rhestr ragosodedig yn cael ei greu gan ddarllen /etc/syslog.conf.

en: Specifies the height of the log viewer main window in pixels.
cy: Penodi uchder prif ffenestr y gwelydd logiau, mewn picseli.

en: Specifies the log file displayed at startup. The default is either /var/adm/messages or /var/log/messages, depending on your operating system.
cy: Dewis y ffeil gofnod i'w hagor wrth gychwyn. Naill ai /var/adm/messages neu /var/log/messages sy'n rhagosodiad, yn dibynnu ar eich system reoli.

en: Specifies the size of the fixed-width font used to display the log in the main tree view. The default is taken from the default terminal font size.
cy: Penodi maint y ffont lled benodedig ddefnyddir i ddangos y log yn y brif olwg coeden. Cymerir y rhagosodiad o faint ffont rhagosodedig y derfynell.

en: Specifies the width of the log viewer main window in pixels.
cy: Penodi lled prif ffenestr y gwelydd logiau, mewn picseli.

en: Starting %s
cy: Wrthi'n dechrau %s

en: Status
cy: Statws

en: Stop scanning
cy: Gorffen sganio

en: Strategy
cy: Strategaeth

en: System Log Viewer
cy: Gwelydd Cofnodion System

en: Take Screenshot
cy: Tynnu Sgrînlun

en: Take a picture of the screen
cy: Cipio llun o'r sgrin

en: Take screenshot after specified delay [in seconds]
cy: Oedi'r nifer yma o eiliadau cyn tynnu'r sgrînlun

en: The GdictContext bound to this source
cy: Y GdictContext sydd wedi'i rwymo i'r ffynhonnell hon

en: The GdictContext object used to get the word definition
cy: Y gwrthrych GdictContext ddefnyddiwyd i gael diffiniad y gair

en: The caja file manager is not running.
cy: Nid yw'r trefnydd ffeiliau caja yn rhedeg.

en: The child save process unexpectedly exited.  We are unable to write the screenshot to disk.
cy: Gwnaeth y broses gadw plentyn orffen yn annisgwyl.  Fedrwn ni ddim sgrifennu'r sgrînlun i ddisg.

en: The database used to query the GdictContext
cy: Y gronfa ddata i'w defnyddio i holi'r GdictContext

en: The default database to use
cy: Y gronfa ddata ragosodedig i'w defnyddio

en: The default search strategy to use
cy: Y strategaeth chwilio ragosodedig i'w defnyddio

en: The description of this dictionary source
cy: Disgrifiad y ffynhonnell geiriadur yma

en: The directory the last screenshot was saved in.
cy: Y cyfeiriadur y cadwyd sgrînlun ynddi ddiwethaf.

en: The document "%s" already exists.  Would you like to replace it?
cy: Mae'r ddogfen "%s" yn bodoli'n barod? A hoffech ei drosysgrifo?

en: The document does not exist.
cy: Nid yw'r ddogfen yn bodoli.

en: The document name you selected is a folder.
cy: Mae enw'r ddogfen a ddewisoch yn enw plygell.

en: The filename used by this dictionary source
cy: Yr enw ffeil a ddefnyddir gan y ffynhonnell geiriadur yma

en: The folder does not exist.
cy: Nid yw'r blygell yn bodoli.

en: The font to be used when printing
cy: Y ffont i'w defnyddio wrth argraffu

en: The font to be used when printing a definition.
cy: Y ffont i'w defnyddio wrth argraffu diffiniad.

en: The hostname of the dictionary server to connect to
cy: Enw gwesteiwr y gweinydd geiriadur i gysylltu ag ef

en: The name of the client of the context object
cy: Enw gwesteiwr y gwrthrych cyd-destun

en: The name of the default individual database or meta-database to use on a dictionary source. An exclamation mark ("!") means that all the databases present in a dictionary source should be searched
cy: Enw'r gronfa ddata unigol, neu'r meta-gronfa ddata, ragosodedig i'w defnyddio ar y gweinydd geiriadur. Mae ebychnod ("!") yn dynodi y dylid chwilio pob cronfa ddata o fewn ffynhonnell geiriadur

en: The name of the default search strategy to use on a dictionary source, if available. The default strategy is 'exact', that is match exact words.
cy: Enw'r strategaeth chwilio ragosodedig i'w defnyddio ar ffynhonnell geiriadur, os ar gael. Y strategaeth ragosodedig yw 'union', hynny yw, cydweddu geiriau'n union.

en: The name of the dictionary source used
cy: Enw'r ffynhonnell geiriadur a ddefnyddiwyd

en: The name of the dictionary source used to retrieve the definitions of words.
cy: Enw'r ffynhonnell geiriadur a ddefnyddir i gyrchu diffiniadau geiriau.

en: The port of the dictionary server to connect to
cy: Y porth ar y gweinydd geiriadur y dylid cysylltu ag ef

en: The search results may be invalid.  There were errors while performing this search.
cy: Fe allai canlyniad yr archwiliad fod yn annilys.  Fe gafwyd gwallau wrth wneud yr archwiliad hwn.

en: The search results may be out of date or invalid.  Do you want to disable the quick search feature?
cy: Fe allai canlyniad yr archwiliad fod yn annilys.  Ydych chi am analluogi'r nodwedd chwilio cyflym?

en: The status code as returned by the dictionary server
cy: Y cod statws a ddychwelwyd gan y gweinydd geiriadur

en: The strategy used to query the GdictContext
cy: Y strategaeth i'w defnyddio i holi'r GdictContext

en: The transport mechanism used by this dictionary source
cy: Y mecanwaith gludiant ddefnyddir gan y ffynhonnell geiriadur yma

en: There is no installed viewer capable of displaying the document.
cy: Nid oes unrhyw welydd gosodedig sy'n medru dangos y ddogfen.

en: There was an error displaying help.
cy: 'Roedd yna wall wrth ddangos y cymorth.

en: There was an error while displaying help
cy: Roedd yna wall wrth ddangos y cymorth

en: This key defines the order of the columns in the search results. This key should not be modified by the user.
cy: Mae'r allwedd hon yn diffinio trefn y colofnau yn y canlyniadau chwilio. Ni ddylai'r defnyddiwr newid yr allwedd hon.

en: This key defines the paths the search tool will exclude from a quick search. The wildcards '*' and '?' are supported. The default values are /mnt/*, /media/*, /dev/*, /tmp/*, /proc/*, and /var/*.
cy: Mae'r allwedd yn penderfynu'r llwybrau bydd yr offer chwilio yn eu hepgor o chwiliad cyflym. Cynhelir y gwylltnodau '*' a '?'. Y gwerthoedd rhagosodedig yw /mnt/*, /media/*, /dev/*, /tmp/*, /proc/*, a /var/*.

en: This key defines the paths the search tool will exclude from a second scan when performing a quick search. The second scan uses the find command to search for files. The purpose of the second scan is to find files that have not been indexed. The wildcards '*' and '?' are supported. The default value is /.
cy: Mae'r allwedd yn penderfynu'r llwybrau bydd yr offer chwilio yn eu hepgor o'r ail chwiliad yn ystod y chwiliad cyflym. Mae'r ail chwiliad yn defnyddio'r gorchymyn canfod i chwilio am ffeiliau. Pwrpas yr ail sgan yw canfod ffeiliau sydd heb eu mynegeio. Cynhelir y gwylltnodau '*' a '?'. Y gwerth rhagosodedig yw /.

en: This key defines the window height, and it's used to remember the size of the search tool between sessions. Setting it to -1 will make the search tool use the default height.
cy: Mae'r allwedd hon yn diffinio uchder y ffenestr. Fe'i defnyddir i gofio maint yr arf chwilio o un sesiwn i'r llall. Os caiff ei osod i -1, bydd yr arf chwilio yn defnyddio'r uchder rhagosodedig.

en: This key defines the window width, and it's used to remember the size of the search tool between sessions. Setting it to -1 will make the search tool use the default width.
cy: Mae'r allwedd hon yn diffinio lled y ffenestr. Fe'i defnyddir i gofio maint yr arf chwilio o un sesiwn i'r llall. Os caiff ei osod i -1, bydd yr arf chwilio yn defnyddio'r lled rhagosodedig.

en: This key determines if the "Contains the text" search option is selected when the search tool is started.
cy: Allwedd sy'n penderfynu a yw'r opsiwn "Yn cynnwys y testun" wedi'i ddewis ar gychwyn yr offer chwilio.

en: This key determines if the "Date modified less than" search option is selected when the search tool is started.
cy: Allwedd sy'n penderfynu a yw'r opsiwn "Dyddiad addasu yn llai na" wedi'i ddewis ar gychwyn yr offer chwilio.

en: This key determines if the "Date modified more than" search option is selected when the search tool is started.
cy: Allwedd sy'n penderfynu a yw'r opsiwn "Dyddiad addasu yn fwy na" wedi'i ddewis ar gychwyn yr offer chwilio.

en: This key determines if the "File is empty" search option is selected when the search tool is started.
cy: Allwedd sy'n penderfynu a yw'r opsiwn "Ffeil yn wag" wedi'i ddewis ar gychwyn yr offer chwilio.

en: This key determines if the "Follow symbolic links" search option is selected when the search tool is started.
cy: Allwedd sy'n penderfynu a yw'r opsiwn "Dilyn cysylltau symbolaidd" wedi'i ddewis ar gychwyn yr offer chwilio.

en: This key determines if the "Name does not contain" search option is selected when the search tool is started.
cy: Allwedd sy'n penderfynu a yw'r opsiwn "Nid yw'r enw yn cynnwys" wedi'i ddewis ar gychwyn yr offer chwilio.

en: This key determines if the "Name matches regular expression" search option is selected when the search tool is started.
cy: Allwedd sy'n penderfynu a yw'r opsiwn "Ffeil yn cydweddu â mynegiad rheolaidd" wedi'i ddewis ar gychwyn yr offer chwilio.

en: This key determines if the "Owned by group" search option is selected when the search tool is started.
cy: Allwedd sy'n penderfynu a yw'r opsiwn "Yn berchen i grŵp" wedi'i ddewis ar gychwyn yr offer chwilio.

en: This key determines if the "Owned by user" search option is selected when the search tool is started.
cy: Allwedd sy'n penderfynu a yw'r opsiwn "Yn berchen i ddefnyddiwr" wedi'i ddewis ar gychwyn yr offer chwilio.

en: This key determines if the "Owner is unrecognized" search option is selected when the search tool is started.
cy: Allwedd sy'n penderfynu a yw'r opsiwn "Heb berchennog adnabyddedig" wedi'i ddewis ar gychwyn yr offer chwilio.

en: This key determines if the "Show hidden files and folders" search option is selected when the search tool is started.
cy: Allwedd sy'n penderfynu a yw'r opsiwn "Dangos ffeiliau a ffolderi cudd" wedi'i ddewis ar gychwyn yr offer chwilio.

en: This key determines if the "Size at least" search option is selected when the search tool is started.
cy: Allwedd sy'n penderfynu a yw'r opsiwn "Maint o leiaf" wedi'i ddewis ar gychwyn yr offer chwilio.

en: This key determines if the "Size at most" search option is selected when the search tool is started.
cy: Allwedd sy'n penderfynu a yw'r opsiwn "Maint mwyaf" wedi'i ddewis ar gychwyn yr offer chwilio.

en: This key determines if the search tool disables the use of the find command after performing a quick search.
cy: Mae'r allwedd yn penderfynu a yw'r offer chwilio yn analluogi'r gorchymyn canfod ar ôl  gwneud chwiliad cyflym.

en: This key determines if the search tool disables the use of the locate command when performing simple file name searches.
cy: Mae'r allwedd yn penderfynu a yw'r offer chwilio yn analluogi'r gorchymyn lleoli ar ôl  gwneud chwiliad cyflym.

en: This key determines if the search tool window starts in a maximized state.
cy: Mae'r allwedd yn penderfynu a yw'r ffenestr offer chwilio wedi ei fwyhau wrth gychwyn

en: This will open %d separate window. | This will open %d separate windows.
cy[0]: Mi fydd hyn yn agor %d ffenestr ar wahân
cy[1]: Mi fydd hyn yn agor %d ffenestr ar wahân
cy[2]: Mi fydd hyn yn agor %d ffenestr ar wahân
cy[3]: Mi fydd hyn yn agor %d ffenestr ar wahân

en: This will permanently remove the dictionary source from the list.
cy: Fe fydd hyn yn tynnu'r ffynhonnell geiriadur yn barhaol o'r rhestr.

en: Toggle dictionary window
cy: Toglu ffenestr y geiriadur

en: Toolbar is Visible
cy: Bar Offer yn Weladwy

en: Total filesystem capacity:
cy: Uchafswm cynnwys y system ffeil:

en: Transport
cy: Cludiant

en: Trash is unavailable.  Could not move "%s" to the trash.
cy: Nid yw'r bin sbwriel ar gael. Methwyd symud "%s" i'r sbwriel.

en: Type
cy: Math

en: Type the word you want to look up
cy: Teipiwch y gair yr ydych am edrych amdano

en: USER
cy: DEFNYDDIWR

en: Unable to clear the temporary folder:
    %s
cy: Methu clirio'r cyfeiriadur dros dro:
    %s

en: Unable to connect to the dictionary server at '%s:%d'
cy: Methu cysylltu â'r gweinydd geiriadur yn '%s:%d'

en: Unable to connect to the dictionary server at '%s:%d'. The server replied with code %d (server down)
cy: Methu cysylltu â'r gweinydd geiriadur ar '%s:%d'. Atebodd y gweinydd gyda'r cod %d (gweinydd i lawr)

en: Unable to create a context
cy: Methu creu cyd-destun

en: Unable to create a source file
cy: Methu creu ffeil ffynhonnell

en: Unable to create socket
cy: Methu creu soced

en: Unable to create the data directory '%s': %s
cy: Methu creu'r cyfeiriadur data '%s': %s

en: Unable to find a suitable dictionary source
cy: Methu canfod ffynhonnell geiriadur addas

en: Unable to find dictionary source
cy: Methu canfod ffynhonnell geiriadur

en: Unable to get the '%s' key inside the dictionary source definition file: %s
cy: Methu cael yr allwedd '%s' o fewn y ffeil diffiniad ffynhonnell geiriadur: %s

en: Unable to get the '%s' key inside the dictionary source definition: %s
cy: Methu cael yr allwedd '%s' o fewn y diffiniad ffynhonnell geiriadur: %s

en: Unable to parse the dictionary server reply
    : '%s'
cy: Methu gramadegu ymateb y gweinydd geiriadur
    : '%s'

en: Unable to remove source '%s'
cy: Methu tynnu'r ffynhonnell '%s'

en: Unable to rename file '%s' to '%s': %s
cy: Methu ail-enwi'r ffeil '%s' yn '%s': %s

en: Unable to save source file
cy: Methu cadw ffeil ffynhonnell

en: Unable to set the channel as non-blocking: %s
cy: Methu gosod y sianel yn un nad yw'n rhwystro: %s

en: Unknown error saving screenshot to disk
cy: Gwall anhysbys wrth gadw'r sgrînlun i ddisg.

en: Untitled document
cy: Dogfen ddideitl

en: Version:
cy: Fersiwn:

en: View or monitor system log files
cy: Gweld neu fonitro'r ffeiliau cofnod system

en: Whether any change to the home directory should be monitored.
cy: A ddylid monitro unrhyw newid i'r cyfeiriadur cartref.

en: Whether the context uses only local dictionaries or not
cy: A yw'r cyd-destun yn defnyddio dim ond geiriaduron lleol, ai peidio

en: Whether the status bar at the bottom of main window should be visible.
cy: A ddylai'r bar statws ar waelod y brif ffenestr fod yn weladwy.

en: Whether the toolbar should be visible in main window.
cy: A ddylai'r bar offer fod yn weladwy yn y brif ffenestr.

en: Width of the main window in pixels
cy: Lled y brif ffenestr, mewn picseli

en: Words to look up
cy: Geiriau i chwilio amdanynt

en: Words to match
cy: Geiriau i'w cydweddu

en: You did not select a document name.
cy: Ni ddewisoch enw i'r ddogfen.

en: You may not have write permissions to the document.
cy: Does gennych chi ddim caniatâd i ysgrifennu i'r ddogfen.

en: Zoom in
cy: Chwyddo mewn

en: Zoom out
cy: Chwyddo allan

en: _About
cy: _Ynghylch

en: _Close
cy: _Cau

en: _Contents
cy: _Cynnwys

en: _Copy
cy: _Copïo

en: _Date modified less than
cy: Dyddiad addasu yn _llai na

en: _Description:
cy: _Disgrifiad

en: _Domain Name:
cy: Enw _Parth:

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _File
cy: _Ffeil

en: _Find...
cy: _Canfod...

en: _First Definition
cy: _Diffiniad Cyntaf

en: _Folder:
cy: _Plygell:

en: _Go
cy: _Mynd

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Last Definition
cy: _Diffiniad Olaf

en: _Location (URI):
cy: _Lleoliad (URI):

en: _Look Up Selected Text
cy: _Chwilio am y testun a ddewiswyd

en: _Look in folder:
cy: _Edrych yn y blygell:

en: _Name contains:
cy: _Enw yn cynnwys:

en: _Name:
cy: _Enw:

en: _New
cy: _Newydd

en: _Next
cy: _Nesaf

en: _Next Definition
cy: _Diffiniad Nesaf

en: _Open
cy: _Agor

en: _Open...
cy: _Agor...

en: _Port:
cy: _Porth:

en: _Preferences
cy: _Hoffterau

en: _Previous
cy: _Blaenorol

en: _Previous Definition
cy: _Diffiniad Blaenorol

en: _Print
cy: _Argraffu

en: _Print font:
cy: _Argraffu ffont:

en: _Print...
cy: _Argraffu...

en: _Quit
cy: _Gadael

en: _Replace
cy: _Trosysgrifo

en: _Save
cy: _Cadw

en: _Save Results As...
cy: _Cadw Canlyniadau Fel...

en: _Save a Copy...
cy: _Cadw Copi...

en: _Select a dictionary source for looking up words:
cy: _Dewis ffynhonnell geiriadur i chwilio am eiriau:

en: _Server:
cy: _Gweinydd:

en: _Share:
cy: _Rhannu:

en: _Statusbar
cy: _Bar Statws

en: _Toolbar
cy: _Bar offer

en: _Transport:
cy: _Cludiant:

en: _User Name:
cy: Enw _Defnyddiwr:

en: _View
cy: _Golwg

en: available:
cy: ar gael:

en: contains hardlinks for:
cy: cynnwys cysylltau caled ar gyfer:

en: days
cy: dyddiau

en: effect
cy: effaith

en: kilobytes
cy: kilobeit

en: last update: %s
cy: Diweddariad diwethaf: %s

en: link (broken)
cy: cyswllt (wedi torri)

en: link to %s
cy: cyswllt i %s

en: seconds
cy: eiliad

en: source
cy: ffynhonnell

en: today at %-I:%M %p
cy: heddiw am %-I:%M %p

en: used:
cy: defnyddiwyd:

en: word
cy: gair

en: yesterday at %-I:%M %p
cy: ddoe am %-I:%M %p
